![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422332243_378175964815873_4014160602159180384_n-1024x768.jpg)
วันพุธที่ 24 มกราคม 2567 นางสาวนิรมล ดำพะธิก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรอำนาจเจริญ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมงาน วันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูการผลิตใหม่ (Field Day) โครงการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ปี 2567 และร่วมจัดฐานเรียนรู้การผลิตพืชหลังนาและการแปรรูป การจำแนกพันธุ์มันสำปะหลัง โดยมี พันจ่าเอก สุวิน ห้องแซง นายอำเภอชานุมาน เป็นประธานเปิดงาน ณ แปลงใหญ่มันสำปะหลัง หมู่ 4 ตำบลโคกก่ง อำเภอชานุมานจังหวัดอำนาจเจริญ
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/421808975_378175981482538_512670795689079247_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422299445_378176144815855_5523915335806014950_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422327989_378176154815854_2922705697241337677_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422328566_378176074815862_1749542366756769432_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422364096_378175984815871_6837155042646724659_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422375391_378176064815863_5131025570387528071_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/amnatcharoen/wp-content/uploads/2024/01/422386315_378176058149197_7520445048390574601_n-1024x768.jpg)