วันที่ 23 ตุลาคม 2565
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/10/44.1-649x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/10/44.4-738x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/10/44.2-1-1024x603.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/10/44.3-1-1024x780.jpg)
นางสาวจิราลักษณ์ ภูมิไธสง ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่ขอนแก่น มอบหมายให้ นายเนติรัฐ ชุมสุวรรณ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนายสมบูรณ์ สาธเลศ เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายสักการะน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 โดยมีนายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี ณ บริเวณหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 สนามหน้าศาลากลางจังหวัดขอนแก่น อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น